เมื่อวันที่ 8 มี.ค. ผู้สื่อข่าวรายงานว่า บนโลกออนไลน์ได้มีการแชร์ภาพจากสมาชิกผู้ใชเฟซบุ๊กรายหนึ่งที่ใช้ชื่อว่า อัญวีณ์ พุทธะเจริญรัตน์ ได้โพสต์ภาพของ แตงโม นิดา กับ คุณป้าที่ จ.ภูเก็ต ซึ่งเป็นพี่สาวแท้ๆ ของ พ่อโสภณ พัชรวีระพงษ์ และเป็นอีกคนที่เธอรักมาก ๆ ถึงขั้นเรียกคุณป้าว่า “หม่ามี๊” โดยระบุแคปชั่นว่า
![](https://t.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2022/03/1646709923153.jpg)
“แตงโม เรียกป้าว่า “หม่ามี๊” คุณป้าไม่เคยออกสื่อใดๆ รูปนี้ถ่ายตอนพ่อโสป่วย คุณป้าเป็นพี่สาวของพ่อโส ท่านบอกว่าน้องโมชอบทานน้ำชุบหยำกุ้งสดแบบใต้บ้านเรามาก
![](https://t.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2022/03/275293120_10219439185796588_4741578728031984921_n-1024x768.jpg)
ล่าสุดที่แตงโมไปภูเก็ตก็ไปหาคุณป้า ทางครอบครัวฝั่งพ่อ สิ่งเดียวที่ต้องการคืออยากรู้ความจริงเท่านั้น ไม่ขอยุ่งเกี่ยวกับเงินทองหรือทรัพย์สมบัติใดๆของแตงโมทั้งสิ้น ตอนนี้คุณป้าอายุ 77 ปีแล้ว ท่านเสียใจมาก ท่านส่งรูปมาให้ อยากให้คนอื่นเห็นตอนแตงโมมีความสุข”..
![](https://t.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2022/03/275408260_10219439032872765_4046467225055232261_n-1.jpg)
![](https://t.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2022/03/275368284_10219439033072770_477114693963943042_n.jpg)
![](https://t.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2022/03/275375118_10219439033512781_860095744002541657_n.jpg)
ขอบคุณภาพประกอบ : อัญวีณ์ พุทธะเจริญรัตน์