จัดเป็นคู่ชีวิตที่มีครอบครัวอบอุ่นอีกคู่ของวงการบันเทิงสำหรับนางเอกดังตลอดกาล กบ สุวนันท์ และ บรู๊ค ดนุพร อดีตพระเอกดังที่ผันตัวไปเป็นนักการเมืองแล้ว โดยทั้งสองคนจัดเป็นคู่ที่ครองรักกันมาอย่างยาวนาน ซึ่งเป็นต้นแบบให้คู่รักหลายๆ คู่ในวงการด้วย ล่าสุดสาวกบออกมาลงรูปหวานในอดีตเป็นรูปจากนิตยสารเกี่ยวกับละครในอินสตาแกรม โดยเธอเขียนข้อความไว้ว่า
“ละครเรื่องแรกที่ทำให้เราได้เจอกัน #ลูกตาลลอยแก้ว#26ปีแล้ว ขอบคุณทุกอย่างที่ทำให้เราได้อยู่ด้วยกันมานานมากๆจริงๆ#happy15thanniversary อยู่ด้วยกันตลอดไปนะคะ”
หลังจากสาวกบลงเรื่องราวไปปุ๊บในอินสตาแกรมก็มีคนมาคอมเมนต์ทันที อาทิ จะผ่านไปกี่ปีก็แล้วแต่ .. อยากจะบอกว่า ทุกๆวันที่ 9 มกราคม ของทุกปี คือ วันที่ผมหยุดเรียน เพื่อดู “ถ่ายทอดสดพิธีวิวาห์ของนางเอกเบอร์ 1 ของประเทศไทย, ยิ้มตามทุกครั้งที่มองรูปครอบครัวพี่กบ ขอให้มีความสุขทุกๆ วินาที นะคะ รักเสมอและตลอดไป, ชอบมากกกสมัยก่อนคือคลั่งรักมากค่ะ เคยส่งจดหมายไปหาพี่กบด้วย และพี่กบตอบกลับด้วยจดหมายมาเช่นกันค่ะ ประทับใจมาก, อยากดูเวอร์ชั่นนี้แต่เกิดไม่ทันแต่ได้ดูเวอร์ชั่นสองก็สนุกดีเหมือนกันค่ะ เป็นต้น
![](https://t.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2024/01/แหผดกอำเดเ.jpg)
![](https://t.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2024/01/ดำเำเเเ.jpg)
![](https://t.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2024/01/แผหดกเเ.jpg)
![](https://t.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2024/01/17_0.jpg)
ขอขอบคุณภาพประกอบจาก kob_nada_nadol