อีกหนึ่งครอบครัวเรื่องราวดีๆที่มาพร้อมรอยยิ้มให้วงการบันเทิงเสมอ สำหรับคู่แม่ลูกพิมพ์นิยม แพนเค้ก เขมนิจ และ แม่แพม นวลนง ที่ความสวยไม่ทิ้งแถว กลายเป็นคู่สวยคู่แฝดที่ทุกคนชื่นชม ล่าสุดยังแท็คทีมกันไปขึ้นเขียงกับอาจารย์หมอคนดังหมอชลธิศดึงหน้าชุดใหญ่ไฟกะพริบ งานนี้พร้อมควงคู่มาอัปเดตเปิดเบื้องหลังการทำสวยผ่านรายการแฉ พร้อมเผยเรื่องชีวิตคู่หลังแต่งงาน ทำไม แม่แพมถึงทิ้งลูกสาวคนสวย หนีไปใช้ชีวิตไลฟ์สไตล์ที่เชียงใหม่
แพนเค้ก เผยว่า “เรื่องแม่ไปอยู่เชียงใหม่ คุณแม่อยู่กรุงเทพ 2วันนอกนั้นไปอยู่เหนือ 3-4วันตลอดเลย ที่กลับมารับงานละครได้ เพราะได้รับโอกาสดีๆ มาร่วมงานกับผู้จัดหลายๆท่านบทก็ดีมาก หลากหลายเราก็ได้ทำอะไรใหม่ๆลองใหม่ๆ เต็มเหนี่ยวมาก เรื่องทำศัลยกรรม จริงๆกับหมอชลธิศเนี้ย เคยได้ยินชื่อเสียงมานานแล้ว อาจารย์อยากจะทำงานร่วมกัน จนได้มาเจอกัน ก็แอบคิดว่าตอนแรกแพนคงจะไม่ทำหรอกเพราะว่ากลัว แต่หมอก็บอกว่าเราหางตาตกนิดนึง เอาไม้จิ้มฟันจิ้ม หางตายกเลย เราก็กลัวตอนแรก แต่ได้เจอทีมหมอที่เก่งๆเราก็โอเค แต่กลายเป็นว่าคนที่ตัดสินใจก่อนเลย ทำก่อนเลยคือคุณแม่ (หัวเราะ) หมอทำให้ดาราหลายคนมาก อยู่เบื้องหลังของดาราหลายคนมาก จนเรามั่นใจมาก มีเหตุและผล”
![](https://t.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2023/08/S__4882740_0.jpg)
แม่แพม เผยว่า “เรื่องไปเชียงใหม่ ถ้ามีงานถึงลงมาทำงานที่กรุงเทพ และก็กลับไปอยู่เชียงใหม่ เพราะภูมิหลังแม่อยู่เชียงใหม่อยู่แล้ว ก็กลับไปอยู่เชียงใหม่เป็นหลัก แพนกลับมารับงานแม่ก็มีบ้างไปตรวจ ซุ่มไปเล็กน้อยที่ไปตรวจการ เอาขนมไปให้ ถามว่ากดดันเรื่องให้น้องมีหลานมั้ย ไม่กดดันง่ายๆสบายๆ ถ้าอยากจะทำงานก็ทำไปก่อน เอาที่น้องพร้อม เรื่องศัลยกรรมก่อนที่ทำคือใจเสียมากเลย มีคนทักเยอะว่าเราไปเหมือนคนนู้นคนนี้ ซึ่งเราก็คิดว่าขนาดนั้นเลยหรือเนี้ย แอบแย่ แอบเสียเซลฟ์ พอไปทำมาแล้วเหมือนได้ชีวิตใหม่จริงๆ อยากจะไลฟ์สดตลอดเวลา อยากอยู่หน้ากล้อง เพราะเราดูแลตัวเองได้ ปกติต้องเรียกคน หรือว่าเมคอัพมาช่วยเรา ปกปิดสารพัด”
![](https://t.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2023/08/S__4882739_0.jpg)
![](https://t.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2023/08/S__4882735_0.jpg)
![](https://t.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2023/08/S__4882744_0.jpg)
![](https://t.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2023/08/S__4882730_0.jpg)