เมื่อวันที่ 3 มี.ค. ความคืบหน้ากรณีค้นหาร่าง “น้องต่อ” เด็กชายวัย 8 เดือน ที่หายไปอย่างปริศนา วันนี้ ทางเจ้าหน้าที่กู้ภัยจากองค์การบริหารส่วนตำบลหินมูล อ.บางเลน จ.นครปฐม ได้ทำการตัดต้นไผ่นำไปปิดกั้นบริเวณปากคลองท่อ จุดที่แม่เด็กอ้างว่านำลูกมาโยนทิ้งน้ำ เพื่อป้องกันไม่ให้ผักตบชวาไหลกลับมาในคลอง เป็นการเตรียมความพร้อมให้เจ้าหน้าที่ตำรวจและหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง ทำการค้นหาน้องต่อ ท่ามกลางความสนใจของสื่อมวลชนและยูทูบเบอร์ ที่เกาะติดสถานการณ์ตลอดเวลา
![](https://t.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2023/03/c98c1e32-ec2f-428a-ace6-74421d853577_1.jpg)
![](https://t.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2023/03/c98c1e32-ec2f-428a-ace6-74421d853577_3.jpg)
โดยช่วงเวลา 16.00 น. นายพิศิษฐ์ ธุดี ผอ.สำนักงานพัฒนาและบำรุงรักษาทางน้ำที่ 1 กรมเจ้าท่า มอบหมายให้ สิบตรี ชาตรี ราชกิจ นายช่างขุดลอกชำนาญงาน ปฏิบัติหน้าที่หัวหน้าหน่วย นำเรือ ย.1 มาช่วยขุดลอกโคลนในคลองท่อ นำขึ้นมากองริมตลิ่งและให้คนช่วยกันคุ้ยหาหลักฐานหรือวัตถุพยานที่จะนำไปสู่การพิสูจน์ทราบการหายตัวไปของเด็กชายวัย 8 เดือน.