เมื่อวันที่ 10 ก.ค. ที่โรงแรมสุโขทัยเทรเชอร์ รีสอร์ท แอนด์สปา จ.สุโขทัย นายสุชาติ ทีคะสุข ผวจ.สุโขทัย เป็นประธานพิธีเปิดการสัมมนา “สร้างการรับรู้และมีส่วนร่วมในการขับเคลื่อนเกษตรอินทรีย์ วิถีสุโขทัย” โดยสำนักงานเกษตรและสหกรณ์จังหวัดสุโขทัยได้จัดทำโครงการพัฒนาด้านการเกษตร พัฒนาศักยภาพการผลิตและเชื่อมโยงการตลาดสินค้าเกษตรอินทรีย์วิถีสุโขทัย และมีการดำเนินงานกิจกรรมย่อย สร้างการรับรู้และการมีส่วนร่วมในการขับเคลื่อนเกษตรอินทรีย์วิถีสุโขทัย ภายใต้โครงการตามแผนปฏิบัติราชการประจำปีของจังหวัดสุโขทัย ปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 มีนางสงวน มะเสนา รอง ผวจ.สุโขทัย นางจันทิรา โยธิการ เกษตรและสหกรณ์จังหวัดสุโขทัย หัวหน้าส่วนราชการ เกษตรกร เข้าร่วม
![](https://t.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2024/07/100767@suk1-news2p5-1280x852.jpg)