ที่ ห้องประชุมบึงพระราม ศาลากลางจังหวัดพระนครศรีอยุธยา นายนิวัฒน์ รุ่งสาคร ผู้ว่าราชการจังหวัดพระนครศรีอยุธยา มอบหมาย นายประพันธ์ ตรีบุบผา รองผู้ว่าราชการจังหวัดพระนครศรีอยุธยา เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการพัฒนาชุมชนในพื้นที่รอบโรงไฟฟ้า (คพรฟ.) ครั้งที่ 2/2567 (ครั้งที่ 44) ของกองทุนพัฒนาไฟฟ้าบริษัท กัลฟ์ เจพี ยูที จำกัด พร้อมด้วย คณะกรรมการฯ เข้าร่วมประชุม
![](https://t.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2024/07/10-21-1280x853.jpg)
โดยพิจารณาอนุมัติการขอรับการสนับสนุนโครงการชุมชน แผนงานประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2568 โดยแบ่งเป็น งบประมาณในการดำเนินโครงการชุมชน จำนวน 100 โครงการ และ งบประมาณในการบริหารจัดการ พิจารณาเสนอรายชื่อกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิ และรองประธานกรรมการ คพรฟ. คนที่ 2 ทั้งนี้ ในที่ประชุมได้มีมติเห็นชอบให้ยกเลิกโครงการชุมชน (คพรฟ.ที่ 30,31) จำนวน 2 โครงการ