สิบตำรวจโทหญิง ชุติกาญจน์ ผาลใจ ผู้อำนวยการกลุ่มกีฬาส่วนภูมิภาค กรมพลศึกษา เป็นประธานมอบเหรียญรางวัลและถ้วยรางวัล ในการแข่งขันกีฬาหมากกระดาน กีฬาระหว่างโรงเรียน ประจำปีการศึกษา 2567 ของกรมพลศึกษา โดยมี นายศิวณัติ เพชรย้อย นักพัฒนาการกีฬาชำนาญการ และผู้แทนจากสมาคมหมากล้อมแห่งประเทศไทย ร่วมมอบรางวัลด้วย ที่อาคารสถาบันวิทยาศาสตร์การกีฬา สนามกีฬาเฉลิมพระเกียรติ สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ 60 พรรษา จ.ปทุมธานี
![](https://t.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2024/07/S__3276838-1280x854.jpg)
สรุปผลดังนี้ หมากล้อม รุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี ประเภททีมชาย ชนะเลิศ โรงเรียนเซนต์คาเบรียล, ประเภททีมหญิง ชนะเลิศ โรงเรียนสาธิตแห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ ศูนย์วิจัยและพัฒนาการศึกษา, ประเภททีมผสม ชนะเลิศ โรงเรียนสามเสนวิทยาลัย
![](https://t.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2024/07/S__3276833-1280x854.jpg)
ประเภทบุคคลชาย ชนะเลิศ ปุณณริศ อิทธิสกุลชัย โรงเรียนอำนวยศิลป์, ประเภทบุคคลหญิง ชนะเลิศ นภัทร มั่นเจริญ โรงเรียนอมาตยกุล, ประเภทคู่ชาย ชนะเลิศ โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒประสานมิตร (ฝ่ายมัธยม), ประเภทคู่หญิง ชนะเลิศ โรงเรียนสาธิตพิบูลบำเพ็ญ มหาวิทยาลัยบูรพา, ประเภทคู่ผสม ชนะเลิศ โรงเรียนสาธิตพิบูลบำเพ็ญ มหาวิทยาลัยบูรพา และถ้วยคะแนนรวม ได้แก่ โรงเรียนเซนต์คาเบรียล