จัดเป็นอีกหนึ่งสาวสวยที่หลายคนจับตามองเป็นพิเศษ สำหรับดาราดัง ต่าย ชุติมา ที่ล่าสุดพออดีตสามี ทิม พิธา นักการเมืองดังถูกสั่งหยุดปฏิบัติหน้าที่ สส. ก็ทำเอาหลายคนตกใจและเสียดายหนักมาก พร้อมกับรอดูรีแอคของสาวต่ายว่า เธอจะเคลื่อนไหวอย่างไรบ้าง ล่าสุดในอินสตาแกรมของสาวต่าย เธอก็ได้ลงรูปโปรโมตและรีวิวสินค้าตามปกติ แต่ที่คนสนใจคือโพสต์ที่เธอไปรีข้อความของสาว เจนี่ อัลภาชน์ ณ ป้อมเพชร มา โดยตอนนี้สาวเจนี่มีดราม่าที่คนห่วงเรื่องปัญหาครอบครัวกับสามี มิกกี้ นนท์ อยู่ ทำเอาหลายคนมอนิเตอร์หนักมาก
![](https://t.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2023/07/อผหพิอะพกเะพ้้.jpg)
โดยข้อความของสาวเจนี่เป็นคำคมที่ว่า “I don’t know who needs to hear this back on track your focus&give the rest of 2023 everything you’ve got” แปลเป็นภาษาไทยได้ใจความว่า (ฉันก็ไม่รู้ว่าจะมีใครอยากฟังหรือเปล่า แต่อยากให้หันกลับไปสนใจสิ่งที่คุณควรโฟกัส แล้วทุ่มทุกอย่างที่คุณมีให้กับช่วงเวลาที่เหลือของปี 2023)”
![](https://t.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2023/07/ดพำเำะัเั.jpg)
งานนี้สาวต่ายเขียนข้อความประกอบว่า “เห็นด้วยค่ะ” ทำเอาคนมาไลก์ พร้อมมอบกำลังใจและขอให้เธอสู้ๆ อย่าคิดมาก พร้อมบอกว่าให้กำลังใจทิมหน่อยนะ เป็นต้น
![](https://t.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2023/07/เุพกะ้ะดึ่.jpg)
ขอขอบคุณภาพประกอบจาก janienineeleven