กลายเป็นไวรัลสุดเอ็นดู หลังควันหลงงานวันเด็กแห่งชาติที่ผ่านมา เมื่อมีผู้ใช้ Tiktok @scale012 โพสต์คลิปบรรยากาศในงานวันเด็กซึ่งสังเกตได้ว่ามีหนุ่มน้อยพร้อมกลุ่มเพื่อนๆ กำลังพูดคุยนัดแนะกัน เพื่อเดินตรงไปจีบสาวน้อยที่นั่งอยู่ โดยระบุข้อความว่า ‘บอกรักสไตล์เด็กวัด ไอ้หนูเอ้ย แกนี่มันจริงๆเลยนะ’
![](https://t.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2023/01/หนุ่ม.jpg)
จากคลิปดังกล่าวเผยให้เห็นว่า กลุ่มของเด็กชายได้กำลังนัดแนะกันอยู่ พอถึงจังหวะเพลง ‘ทรงอย่างแบด’ ของ Paper Planes ในท่อนที่ร้องว่า ‘รวบรวมความกล้าทักเข้าไปคุยอย่าง friendly’ จังหวะนั้นหนุ่มน้อยอีกคนก็เดินฝ่าฝูงเพื่อนเข้ามาหาสาวน้อยที่แต่งชุดไทย นั่งอยู่ที่เก้าอี้ อย่างกล้าหาญ พร้อมโชว์มินิฮาร์ตส่งให้อย่างมุ้งมิ้ง ก่อนที่จะเขินแล้ววิ่งออกไป
@scale012 บอกรักสไตล์เด็กวัด ไอ้หนูเอ้ย แกนี่มันจิงๆเลยนะ ???????????? #เด็กวัดสังกัด #เด็กอุทัยธานี ♬ เสียงต้นฉบับ – Looknou Nanthana
![](https://t.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2023/01/หนุ่มน้อย.jpg)
![](https://t.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2023/01/มินิ2-32-1024x577.jpg)
งานนี้สร้างความเอ็นดูให้กับคนที่ได้เข้ามาเห็นเป็นอย่างมาก พร้อมกับเข้ามาคอมเมนต์เฮฮากันคึกคัก หลายคนบอกว่าเพลงช่างเข้ากับสถานการณ์เหลือเกิน ทำให้คลิปดังกล่าวกลายเป็นไวรัลทันที มียอดวิวพุ่งถึง 3 ล้านกว่าคนดูกันเลยทีเดียว
ขอขอบคุรข้อมูลและภาพประกอบจาก @scale012