จู่ๆก็กลายเป็นดราม่าขึ้นมาแบบงงๆหลังมีผู้ใช้ทวิตเตอร์รายหนึ่งได้มีการโพสต์ข้อความตำหนิ ดาราสาวสวย ใหม่ ดาวิกา ที่เรียกนักแสดงรุ่นน้อง พีพี กฤษฏ์ ว่า ลูกสาว หรือน้องสาว โดยมีการเขียนข้อความในทำนองว่า ค่อนข้างจะน่ารำคาญนะ ตอน “ใหม่ ดาวิกา” เรียกน้องสาวก็ทีนึงละ คือทำไมเรียกลูกชายน้องชายไม่ได้ อยากทราบเหตุผลค่ะในเมื่อน้องก็คือผู้ชาย, ตอน ใหม่ ดาวิกา ก็เรียก ลูกสาวนะ หงุดหงิด โอ้ะ รมเสีย!!! เป็นต้น
จากนั้นพอมีการเผยแพร่ไปและติดแฮชแท็กชื่อของสาวใหม่และหนุ่มพีพี ก็ทำเอาหลายคนพากันงงงันในคนที่ต่อว่าสาวใหม่มากมาย บ้างก็มีการเถียงแทนว่าเขาเรียกเพราะเอ็นดู บ้างก็บอกว่าสาวใหม่ได้ไม่ได้คิดอะไรเลย จะดราม่าทำไม บ้างก็บอกว่างงคนคิด ตรรกะอะไร ทำไมต้องว่าใหม่ บ้างก็บอกว่าใหม่และน้องรักกันอย่าทำดราม่าให้แตกได้ไหม บ้างก็บอกว่าสงสารใหม่ทำไมแบบนี้ บ้างก็บอกว่าพอเถอะดราม่าและปั่นกัน จบๆ เป็นต้น
![](https://t.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2022/11/ม1-1-1024x577.jpg)
![](https://t.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2022/11/ม2-24-1024x577.jpg)
![](https://t.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2022/11/ม3-1024x577.jpg)
ขอขอบคุณภาพประกอบจากอินสตาแกรม pp_krit